Home HỎI ĐÁP Người đăng ký nuôi con nuôi trong nước có phải chịu chi phí gì không?

Người đăng ký nuôi con nuôi trong nước có phải chịu chi phí gì không?

Email In PDF.

Người đăng ký nuôi con nuôi trong nước có phải chịu chi phí gì không?

 

Đáp:

Theo quy định tại Điều 40, Khoản 1,3 Điều 43 Nghị định, người đăng ký nuôi con nuôi trong nước phải chịu lệ phí nuôi con nuôi trong nước với mức 400.000 đồng/trường hợp (trừ trường hợp cha dượng hoặc mẹ kế nhận con riêng của vợ hoặc chồng làm con nuôi, cô, dì, cậu, chú, bác ruột nhận cháu làm con nuôi; việc nuôi con nuôi ở vùng sâu, vùng xa; đăng ký nuôi con nuôi thực tế; đăng ký lại việc nuôi con nuôi thì được miễn lệ phí).


Tin mới hơn:
Tin cũ hơn:

 

TIÊU ĐIỂM

HÌNH ẢNH CÔNG TY LUẬT HOÀNG MINH

LUẬT HOÀNG MINH

BÀI VIẾT


TRỤ SỞ CÔNG TY

Địa chỉ       : Tầng 5, số 71 Mai Hắc Đế, P. Bùi Thị Xuân, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại : 024.3974 3442 - 024.39743449 - 024.22019779  -  Fax : 024.3974 3449
Hotline      : Ls. Tống Thủy - 098 3399 304 / Ls. Kim Dung - 090 616 3368 (24/24)

Emai          : [email protected]  [email protected]
Website    : http://www.luathoangminh.com  http://www.hoangminhlaw.com

VĂN PHÒNG GIAO DỊCH

Địa chỉ: P708 D1-CT2 Khu đô thị Tây Nam Linh Đàm, P. Hoàng Liệt, Q. Hoàng Mai, Hà Nội
Hotline: Ls. Tống Văn Thủy – 0983399304. Ls.  Hoàng Kim Dung 0906163368
Emai : info@luathoangminh.com - lua[email protected]
Websitehttp://www.luathoangminh.com -  http://www.hoangminhlaw.com

Công ty người mẫu