Home HỎI ĐÁP Cha mẹ đẻ hoặc người giám hộ đã đồng ý cho trẻ em làm con nuôi thì có được thay đổi ý kiến không?

Cha mẹ đẻ hoặc người giám hộ đã đồng ý cho trẻ em làm con nuôi thì có được thay đổi ý kiến không?

Email In PDF.

Cha mẹ đẻ hoặc người giám hộ đã đồng ý cho trẻ em làm con nuôi thì có được thay đổi ý kiến không?

 

Đáp:

Theo quy định tại Khoản 3 Điều 9 Nghị định 19/2011/NĐ-CP, họ chỉ được phép thay đổi ý kiến trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày đồng ý cho trẻ em làm con nuôi và phải có văn bản thông báo cho UBND cấp xã nơi đang giải quyết hồ sơ nuôi con nuôi. Hết thời hạn này, họ không được thay đổi ý kiến nữa.


Tin mới hơn:
Tin cũ hơn:

 

TIÊU ĐIỂM

HÌNH ẢNH CÔNG TY LUẬT HOÀNG MINH

LUẬT HOÀNG MINH

BÀI VIẾT


TRỤ SỞ CÔNG TY

Địa chỉ       : Tầng 5, số 71 Mai Hắc Đế, P. Bùi Thị Xuân, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại : 024.3974 3442 - 024.39743449 - 024.22019779  -  Fax : 024.3974 3449
Hotline      : Ls. Tống Thủy - 098 3399 304 / Ls. Kim Dung - 090 616 3368 (24/24)

Emai          : [email protected]  [email protected]
Website    : http://www.luathoangminh.com  http://www.hoangminhlaw.com

VĂN PHÒNG GIAO DỊCH

Địa chỉ: P708 D1-CT2 Khu đô thị Tây Nam Linh Đàm, P. Hoàng Liệt, Q. Hoàng Mai, Hà Nội
Hotline: Ls. Tống Văn Thủy – 0983399304. Ls.  Hoàng Kim Dung 0906163368
Emai : info@luathoangminh.com - lua[email protected]
Websitehttp://www.luathoangminh.com -  http://www.hoangminhlaw.com

Công ty người mẫu